- 08/05/2024 01:55:00 AM
- Đã xem: 135
- Phản hồi: 0
Trong điều kiện khó khăn của những ngày đầu tỉnh Quảng Trị được lập lại (1/7/1989), từ năm 1989 đến tháng 9/1993, tài liệu sinh hoạt chi bộ (SHCB) do Trung ương biên soạn được đánh máy sao gửi về các TCCS đảng phục vụ sinh hoạt chi bộ định kỳ. Thực hiện chủ trương mở rộng thông tin, đổi mới công tác tư tưởng của Đảng, tháng 10/1993, Thường trực Tỉnh ủy chỉ đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tham mưu thành lập Ban Biên tập, phân công cán bộ làm công tác biên tập, biên soạn, phát hành “Thông báo nội bộ” - tên gọi ban đầu của tài liệu SHCB. Nội dung của “Thông báo nội bộ” gồm 3 phần: tin thế giới, trong nước, trong tỉnh; được in thành 8 trang rời, khổ 19 cm x 29 cm, phát hành mỗi tháng một số với số lượng 1.000 bản/tháng. Đến tháng 12/1995, “Thông báo nội bộ” được cải tiến và in thành cuốn, khổ 13 cm x 19 cm. Từ đó đến nay, tài liệu phục vụ SHCB không ngừng được cải tiến cả về nội dung, hình thức, phục vụ ngày càng tốt hơn công tác thông tin, tuyên truyền và định hướng chính trị tư tưởng cho cán bộ, đảng viên trong toàn đảng bộ.